วันที่ 27 พฤษภาคม 2567 นางนัฑวิภรณ์ จันต๊ะพรมมา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาน่าน เขต 2 เฝ้ารับเสด็จฯ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทรงวางศิลาฤกษ์อาคารสำนักงานเหล่ากาชาด จังหวัดน่าน (แห่งใหม่) ณ สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดน่าน อำเภอเมืองน่าน จังหวัดน่าน
![](https://nan2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/445498004_1511272736151800_7156749707839311728_n-1024x683.jpg)